Hotline
08.9992.0086
  • TRA CỨU THUỐC
Trang chủ / / / Clorpheniramin 4mg /
Clorpheniramin 4mg

Clorpheniramin 4mg

Thuốc gốc: Chlorpheniramin
Giá:

20,000đ

Clorpheniramin 4mg điều trị viêm mũi dị ứng mùa và quanh năm. Các dị ứng khác như mề đay, viêm mũi vận mạch do histamin, viêm kết mạc dị ứng, viêm da tiếp xúc, phù mạch, phù Quincke, dị ứng thức ăn, phản ứng huyết thanh; côn trùng đốt, ngứa ở bệnh nhân bị sởi hoặc thuỷ đậu.
Quốc gia sản xuấtViệt Nam
Quy cáchHộp 10 vỉ x 20 viên

HOTLINE ĐẶT HÀNG

08.999.20086

(6:00 - 22:00)

TÂM TÍN CAM KẾT

Tư vấn sản phẩm tốt nhất
100% Chính hãng
Đổi trả trong vòng 10 ngày

Thành phần Clorpheniramin 4mg

Chlorpheniramin maleat 4mg

Chỉ định Clorpheniramin 4mg

Chlorpheniramin 4mg điều trị viêm mũi dị ứng mùa và quanh năm. Các dị ứng khác như mề đay, viêm mũi vận mạch do histamin, viêm kết mạc dị ứng, viêm da tiếp xúc, phù mạch, phù Quincke, dị ứng thức ăn, phản ứng huyết thanh; côn trùng đốt, ngứa ở bệnh nhân bị sởi hoặc thuỷ đậu.

Phối hợp với các thuốc khác để điều trị triệu chứng ho và cảm lạnh.

Liều dùng Clorpheniramin 4mg

Liều dùng thông thường cho người lớn mắc các bệnh dị ứng

Người lớn: Thuốc uống: Chlorphenamine 4mg mỗi 4-6 giờ. Tối đa: 24mg mỗi ngày.

Liều dùng thông thường cho người lớn hỗ trợ trong điều trị cấp cứu các cú sốc quá mẫn

Người lớn: 10-20mg tiêm trong cơ hoặc trong tĩnh khoảng hơn 1 phút. Liều tối đa: 40mg mỗi ngày.

Liều dùng thông thường cho trẻ em mắc các bệnh dị ứng

Trẻ em: 1-2 tuổi Thuốc uống: 1 mg uống 2 lần một ngày, 2-5 tuổi: 1 mg uống mỗi 4-6 giờ, 6-12 tuổi: 2 mg uống mỗi 4-6 giờ. Tối đa: 6 mg uống mỗi ngày (1-5 tuổi); 12 mg uống mỗi ngày (6-12 tuổi).

Liều dùng thông thường cho trẻ em hỗ trợ trong điều trị cấp cứu các cú sốc quá mẫn

Trẻ em: 87,5 mcg/kg tiêm vào mạch máu 4 lần mỗi ngày.

Nên làm gì nếu quên một liều?

Nếu bạn quên dùng một liều thuốc, hãy uống càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và uống liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không uống gấp đôi liều đã quy định.

Điều gì sẽ xảy ra nếu dùng quá liều?

Hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất nếu bạn nghĩ rằng mình đã sử dụng thuốc quá liều.

Các triệu chứng quá liều có thể bao gồm các tác dụng phụ nghiêm trọng được liệt kê trong hướng dẫn sử dụng thuốc này.Chống chỉ định Clorpheniramin 4mg

Quy cách

Hộp 10 vỉ x 20 viên

Nhà sản xuất

Dược Hậu Giang

    Không có sản phẩm.
    Thông tin sản phẩm trên website đều mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuyệt đối tuân thủ sự chỉ định và hướng dẫn của bác sĩ hoặc chuyên khoa y tế.
    HỖ TRỢ KHÁCH HÀNGGiới thiệuChính sách đổi trảGiao nhận và Thanh toánChính sách vận chuyểnChính sách bảo mật thông tin
    HOTLINE: 08 9992 0086
    KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI
    https://www.facebook.com/nhathuoctamtin/ Nhà Thuốc TÂM TÍN
    Nhà Thuốc Tâm Tín
    Địa chỉ: 151 Tô Hiệu, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, Hà Nội
    © 2020 Nhà Thuốc TÂM TÍN.
    Made by Fozg